Matsaloli masu tsattsauran ra'ayi sun zama sananne a cikin 'yan shekarun nan saboda yana haɗuwa da sassauƙa na sassauƙa da ƙarfi.& Saukewa: FR4PCB. Ɗaya daga cikin mahimman la'akari da ƙira lokacin ƙirƙirar da'ira mai tsauri shine ƙimar impedance. Don manyan sigina na gabaɗaya da da'irori na RF, 50ohm shine mafi yawan ƙimar da masu ƙira ke amfani da su kuma masana'anta suka ba da shawarar, don haka me yasa zaɓi 50ohm? Akwai 30ohm ko 80ohm? A yau, za mu bincika dalilan da ya sa 50ohm impedance shine mafi kyawun zaɓin ƙira don da'irori mai ƙarfi-sauƙaƙa.
Menene Impedance kuma me yasa yake da mahimmanci?
Impedance ma'auni ne na juriya ga kwararar makamashin lantarki a cikin da'ira, wanda aka bayyana a cikin Ohms kuma yana yin wani muhimmin abu a cikin ƙirar da'irori. Yana nufin halayen halayen halayen watsawa, wanda shine ƙimar ƙima na igiyoyin lantarki yayin watsawa a cikin alamar / waya, kuma yana da alaƙa da siffar geometric na alamar, kayan dielectric da yanayin kewaye na alamar. Za mu iya cewa, impedance yana rinjayar yadda ya dace na canja wurin makamashi da kuma aikin gaba ɗaya na kewaye.
50ohm Ƙunƙasa don Ƙarfafa-Flex
Akwai dalilai da yawa da ya sa 50ohm impedance shine mafi kyawun zaɓin ƙira don da'irori mai sassauƙa:
1. Daidaitaccen ƙima da tsohowar ƙima ta JAN
A lokacin Yaƙin Duniya na II, zaɓin impedance ya dogara gabaɗaya akan buƙatun amfani, kuma babu daidaitattun ƙima. Amma yayin da fasahar ke ci gaba, ana buƙatar ba da ƙa'idodi don daidaita daidaito tsakanin tattalin arziki da dacewa. Don haka, JAN Organization (Haɗin gwiwar Sojojin Ruwa), ƙungiyar haɗin gwiwa ta sojojin Amurka, a ƙarshe ta zaɓi 50ohm impedance a matsayin ma'auni na gama gari don yin la'akari da daidaitawar impedance, kwanciyar hankali watsa siginar da rigakafin sigina. Tun daga nan, 50ohm impedance ya samo asali zuwa tsohowar duniya.
2. Ƙimar aiki
Daga hangen nesa na PCB, a ƙarƙashin 50ohm impedance, ana iya watsa sigina a matsakaicin iko a cikin kewaye, don haka rage sigina da tunani. A halin yanzu, 50ohm kuma shine mafi yawan amfani da shigar da eriya a cikin sadarwa mara waya.
Gabaɗaya magana, ƙananan impedance, aikin alamun watsawa zai fi kyau. Don alamar watsawa tare da faɗin layin da aka ba shi, mafi kusancin shi zuwa jirgin ƙasa, daidaitaccen EMI (Electro Magnetic Interference) zai ragu, kuma magana za ta ragu. Amma, daga ra'ayi na dukan hanyar da siginar, impedance yana rinjayar iyawar kwakwalwan kwamfuta - yawancin kwakwalwan kwamfuta na farko ko direbobi ba za su iya fitar da layin watsawa wanda ke ƙasa da 50ohm ba, yayin da layin watsawa mafi girma ya kasance da wuya a aiwatar da shi kuma bai yi aiki ba. yi kuma, don haka sulhu na 50ohm impedance shine mafi kyawun zaɓi a lokacin.
3. Zane Mai Sauƙi
A cikin ƙirar PCB, koyaushe yana buƙatar daidaitawa tare da sararin layi da faɗi don rage tunanin siginar da magana. Don haka lokacin zayyana alamun, za mu lissafta tari don aikinmu, wanda ya dace da kauri, ƙasa, yadudduka da sauran sigogi don ƙididdige ƙima, kamar ginshiƙi na ƙasa.
Dangane da kwarewarmu, 50ohm yana da sauƙin tsara tari, shi ya sa ake amfani da shi sosai a cikin masana'antar lantarki.
4. Sauƙaƙe da kuma samar da santsi
Idan akai la'akari da kayan aiki na yawancin masana'antun PCB na yanzu, yana da sauƙi don samar da 50ohm impedance PCB.
Kamar yadda muka sani, ƙananan impedance yana buƙatar dacewa da faɗin layi mai faɗi da matsakaici na bakin ciki ko babban dielectric akai-akai, yana da wuyar haɗuwa a sararin samaniya don allunan kewayawa mai yawa na yanzu. Duk da yake mafi girma impedance yana buƙatar mafi girman layin layi da matsakaici mai kauri ko ƙarami na dielectric akai-akai, wanda ba shi da tasiri don EMI da ƙaddamarwa ta hanyar sadarwa, kuma amincin aiki zai zama mara kyau ga ma'auni na multilayer kuma daga hangen nesa na samar da taro.
Sarrafa 50ohm impedance a cikin yin amfani da na kowa substrate (FR4, da dai sauransu) da kuma na kowa core, samar da kowa hukumar kauri kamar 1mm, 1.2mm, za a iya tsara na kowa line nisa na 4 ~ 10mil, don haka ƙirƙira ne sosai dace. kuma sarrafa kayan aikin ba buƙatu masu yawa bane.
5. Daidaituwa tare da Sigina Mai Girma
Yawancin ma'auni da na'urori masu ƙira don allon kewayawa, masu haɗawa, da igiyoyi an tsara su don 50ohm impedance, don haka amfani da 50ohm yana haɓaka dacewa tsakanin na'urori.
6. Mai tsada
Matsakaicin 50ohm shine zaɓi na tattalin arziki da manufa lokacin la'akari da ma'auni tsakanin farashin masana'anta da aikin sigina.
Tare da ingantattun halayen watsawa da ƙarancin siginar murdiya, 50ohm impedance ana amfani dashi sosai a fagage da yawa, kamar siginar bidiyo, sadarwar bayanai mai sauri, da sauransu. Duk da haka, yana da mahimmanci a lura, cewa yayin da 50ohm yana ɗaya daga cikin abubuwan da aka fi amfani da su a cikin aikin injiniya na lantarki, a wasu aikace-aikace, kamar mitar rediyo, ana iya buƙatar wasu ƙididdiga masu mahimmanci don biyan takamaiman buƙatu. Saboda haka, a cikin ƙayyadaddun ƙira, ya kamata mu zaɓi ƙimar impedance mai dacewa bisa ga ainihin halin da ake ciki.
Mafi kyawun Fasaha yana da wadataccen ƙwarewar masana'antu a cikin madaidaicin allon kewayawa, kowane Layer ɗaya, yadudduka biyu ko FPC mai yawa. Bugu da ƙari, Mafi Tech yana ba da FR4 PCB (har zuwa 32layers), PCB na ƙarfe na ƙarfe, PCB yumbura da wasu PCB na musamman kamar RF PCB, HDI PCB, ƙarin bakin ciki da nauyi PCB. Barka da zuwa tuntube mu idan kuna da tambayoyin PCB.